Menene babban rawar Calcium Chloride a cikin Kiwo

Barka dai, zo ka shawarci samfuranmu!

Calcium Chloride dihydrate shine mafi kyawun wakili don rage darajar PH na kandami a cikin kifin.

Imar PH da ta dace da yawancin dabbobin da ke cikin ruwa a tafkunan kifayen ruwa ba ruwan su da alkaline kaɗan (PH 7.0 ~ 8.5). Lokacin da darajar pH tayi yawa (PH≥9.5), zai haifar da mummunan sakamako kamar jinkirin saurin haɓaka, ƙimar ciyarwar abinci da cututtukan dabbobi masu kiwo. Saboda haka, yadda za a rage darajar PH ya zama muhimmin ma'aunin fasaha don kula da ingancin ruwa, kuma ya zama filin bincike mai zafi a cikin kula da ingancin ruwa. Hydrochloric Acid da Acetic Acid ana amfani dasu da masu sarrafa acid-base, wanda zai iya cire ions hydroxide kai tsaye a cikin ruwa don rage ƙimar PH. Calcium Chloride yana saukar da ions hydroxide ta cikin ions din calcium, kuma sakamakon colloid na iya fulawa da kuma sanya wasu phytoplankton, yana rage saurin amfani da carbon dioxide ta algae, don haka yana rage PH.

Da ke ƙasa akwai gwaji.

Gwajin ya kasance nazari ne akan tasirin Hydrochloric Acid, Calcium Chloride da farin Vinegar kan rage pH a cikin ruwa mai kandami 50L. Gwaji bincike ne akan tasirin hydrochloric acid, calcium chloride da farin vinegar akan rage pH a cikin 200 mL na ruwan kandami. Kowane gwaji ya ƙunshi ƙungiyar kula da wofi 1 da ƙungiyoyin kulawa na 3 tare da ɗimbin yawa, tare da ƙungiyoyi 2 masu layi ɗaya a kowane rukuni. A cikin rana mai haske, sanya ruwan da ake buƙata a cikin rana mai iska da iska a waje, bar shi ya zauna na dare ɗaya ya jira don amfani washegari. An gano darajar pH na kowane rukuni kafin gwajin, kuma darajar pH na kowane rukuni An gano shi bayan ƙarin reagent. Yayin gwajin, yanayin da ruwa kanta da sauran abubuwan zasu haifar da canje-canje na yau da kullun na ƙaura na pH a cikin ƙungiyar kulawa da ƙungiyar kulawa. Don sauƙaƙe nazarin tasirin rage pH a cikin ƙungiyar kulawa, an yi amfani da ƙimar PH don wakiltar ƙiwar PH (△ PH = PH a cikin rukunin sarrafawa - PH a cikin ƙungiyar kulawa) a cikin wannan gwajin. A ƙarshe, an tattara bayanan kuma an yi nazarin lissafi.

Sakamakon gwajin da bincike ya nuna cewa yawan kwayar hydrochloric acid, calcium chloride dihydrate da farin vinegar da ake buƙata don rage na 1 pH naúrar a gwajin sune 1.2 mmol / L, 1.5 g / L da 2.4 mL / L, bi da bi. Tasirin hydrochloric acid akan rage pH ya dade kimanin 24 ~ 48 h, yayin da alli chloride da farin vinegar zasu iya wuce fiye da 72 ~ 96h. Darajar PH ta tafkin kifi ita ce mafi kyawu da aka rage ta Calcium Chloride dihydrate.

Abu na biyu, Calcium Chloride a cikin kifin yana kuma taka rawa wajen inganta ƙarancin ruwa, lalacewar cutar nitrite. Ana amfani da sinadarin Calcium chloride a matsayin maganin rigakafin kandami, tare da amfani da kandami na ruwa a cikin mu a kowane mita na zurfin ruwa na 12-15kg.Yawancin kashe sinadarin ya shafi yawancin kwayoyin halitta da pH a cikin ruwa. Bugu da ƙari, Bugu da ƙari, ana iya amfani da Calcium Chloride 74% flake don ciyar da shrimp da kifin kitsen kari ko kuma ciyarwa don ƙarawa.

A karshe, shin hanya ta hanyar alkaline Calcium Chloride ce ko kuma hanyar acid a Calcium Chloride wacce za'a iya amfani da ita a cikin kifin? Komai kalsiyal na alkaline ko alli na asid, muddin zai iya aiwatar da ƙa'idodin samar da ƙirar China, tasirin amfanin sa iri ɗaya ne, ana iya amfani da shi ga masana'antar kiwon kifin.


Post lokaci: Apr-07-2021